Intel® Compute Module ตระกูล HNS2600KP

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
วันที่วางจำหน่าย
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
ฟอร์มแฟคเตอร์ของแชสซี
ซ็อกเก็ต
Intel® Compute Module HNS2600KPF Q4'14 Discontinued Custom 6.4" x 17.7" Rack Socket R3

ตัวเลือก I/O

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
วันที่วางจำหน่าย
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
ฟอร์มแฟคเตอร์ของแชสซี
ซ็อกเก็ต
พอร์ต RJ-45 แบบคู่ โมดูล 10GBASE-T IO AXX10GBTWLHW3 Q2'15 Discontinued
Quad Port Intel® I350-AE4 GbE I/O Module AXX4P1GBPWLIOM Q1'12 Discontinued
Dual Port Intel® 82599EB 10GbE I/O Module AXX10GBNIAIOM Q1'12 Discontinued
FDR InfiniBand* ConnectX-3* I/O Module AXX1FDRIBIOM (พอร์ตเดียว) Q2'12 Discontinued
FDR InfiniBand* ConnectX-3* I/O Module AXX2FDRIBIOM (พอร์ตคู่) Q2'12 Discontinued

ตัวเลือกโมดูลการจัดการ

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
วันที่วางจำหน่าย
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
ฟอร์มแฟคเตอร์ของแชสซี
ซ็อกเก็ต
Remote Management Module AXXRMM4LITE Q2'11 Discontinued

Intel® Ethernet Converged Network Adapter X540

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ตัวเลือกเอ็มเบ็ดเด็ดที่มี
ประเภทการต่อสาย
TDP
การกำหนดค่าพอร์ต
อัตราข้อมูลต่อพอร์ต
ประเภทของอินเตอร์เฟซระบบ
รองรับจัมโบ้เฟรม
การทำลวดลายวงจร
อัตราความเร็ว IO สูงสุด
การกำหนดค่าพอร์ตตัวอย่าง
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X540-T1 Discontinued RJ45 Category 6 up to 55m; Category 6A up to 100m Single 10GbE/1GbE/100Mb PCIe v2.1 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X540-T2 Discontinued RJ45 Category 6 up to 55 m; Category 6A up to 100 m Dual 10GbE/1GbE/100Mb PCIe v2.1 (5.0 GT/s)

อะแดปเตอร์เซิร์ฟเวอร์ Intel® Ethernet X520

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ตัวเลือกเอ็มเบ็ดเด็ดที่มี
ประเภทการต่อสาย
TDP
การกำหนดค่าพอร์ต
อัตราข้อมูลต่อพอร์ต
ประเภทของอินเตอร์เฟซระบบ
รองรับจัมโบ้เฟรม
การทำลวดลายวงจร
อัตราความเร็ว IO สูงสุด
การกำหนดค่าพอร์ตตัวอย่าง
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-SR1 Discontinued MMF up to 300m Single 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-SR2 Launched MMF up to 300m Dual 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-DA2 Launched SFP+ Direct Attached Twin Axial Cabling up to 10m Dual 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-LR1 Discontinued SMF up to 10km Single 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)