Intel® Integrated RAID (โมดูล/บอร์ดระบบ)

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
รองรับระดับ RAID
จำนวนพอร์ตภายใน
จำนวนพอร์ตภายนอก
หน่วยความจำแบบฝัง
Intel® Integrated RAID Module RMS25PB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 1GB
Intel® Integrated RAID Module RMS25KB040 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 1E, 10 4 0
Intel® Integrated RAID Module RMS25PB040 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 4 0 1GB
Intel® Integrated RAID Module RMT3PB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 512MB
Intel® Integrated RAID Module RMS25KB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 1E, 10 8 0

Intel® RAID Controller

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
รองรับระดับ RAID
จำนวนพอร์ตภายใน
จำนวนพอร์ตภายนอก
หน่วยความจำแบบฝัง
Intel® RAID Controller RS2VB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 512MB
Intel® RAID Controller RS25AB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 1GB
Intel® RAID Controller RS25SB008 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 0 8 1GB
Intel® RAID Controller RS25GB008 Discontinued Low Profile MD2 Card JBOD 0 8 None
Intel® RAID Controller RS25DB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 1GB
Intel® RAID Controller RT3WB080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 256MB
Intel® RAID Controller RS2WC040 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50 4 0 None
Intel® RAID Controller RS2BL080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 512MB
Intel® RAID Controller RS2BL040 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 4 0 512MB
Intel® RAID Controller RS2SG244 Discontinued Full Height 1/2 Length PCIe Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 24 4 512MB
Intel® RAID Controller RS2PI008 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 0 8 512MB
Intel® RAID Controller RS2WC080 Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50 8 0 None
Intel® RAID Controller SRCSASRB Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 256MB
Intel® RAID Controller SASWT4I Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 1E, 10 4 0
คอนโทรลเลอร์สำหรับ RAID Intel® RS2PI008DE Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 0 8 512MB
Intel® RAID Controller SASUC8I Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 1E, 10 8 0 None
Intel® RAID Controller SRCSASLS4I Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 4 0 128MB
Intel® RAID Controller SRCSASBB8I Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 0 256MB
Intel® RAID Controller SRCSASJV Discontinued Low Profile MD2 Card 0, 1, 10, 5, 50, 6, 60 8 8 512MB

ตัวขยายอุปกรณ์จัดเก็บข้อมูล Intel®

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
รองรับระดับ RAID
จำนวนพอร์ตภายใน
จำนวนพอร์ตภายนอก
หน่วยความจำแบบฝัง
Intel® RAID Expander RES2SV240 Discontinued Low Profile MD2 Card Dependent on paired RAID card 24 0

ตัวเลือกพัดลม

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
วันที่วางจำหน่าย
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
ฟอร์มแฟคเตอร์ของแชสซี
ซ็อกเก็ต
ชุดพัดลมอุปกรณ์เสริม ASCUPSFLFANKIT สำหรับบอร์ดเซิร์ฟเวอร์ Intel® S2400SC ในแชสซี P4000S สำหรับ HBA ความยาวเต็ม Q1'12 Discontinued

ตัวเลือกฮีทซิงค์

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
วันที่วางจำหน่าย
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
ฟอร์มแฟคเตอร์ของแชสซี
ซ็อกเก็ต
อุปกรณ์เสริมฮีทซิงค์ AXXCA90X902UHS ปรับแต่งสำหรับแชสซี Intel® P4000 Q2'12 Discontinued
Passive/Active Combination Heat-Sink with Removable Fan BXSTS100C Q1'09 Discontinued

ตัวเลือกโมดูลการจัดการ

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
วันที่วางจำหน่าย
สถานะ
ฟอร์มแฟกเตอร์ของบอร์ด
ฟอร์มแฟคเตอร์ของแชสซี
ซ็อกเก็ต
โมดูล TPM AXXTPME5 Q1'12 Discontinued
Remote Management Module AXXRMM4 Q2'11 Discontinued
Remote Management Module AXXRMM4LITE Q2'11 Discontinued

อะแดปเตอร์เซิร์ฟเวอร์ Intel® Ethernet X520

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ตัวเลือกเอ็มเบ็ดเด็ดที่มี
ประเภทการต่อสาย
TDP
การกำหนดค่าพอร์ต
อัตราข้อมูลต่อพอร์ต
ประเภทของอินเตอร์เฟซระบบ
รองรับจัมโบ้เฟรม
การทำลวดลายวงจร
อัตราความเร็ว IO สูงสุด
การกำหนดค่าพอร์ตตัวอย่าง
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-LR1 Discontinued SMF up to 10km Single 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-DA2 Discontinued SFP+ Direct Attached Twin Axial Cabling up to 10m Dual 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-SR2 Discontinued MMF up to 300m Dual 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)
Intel® Ethernet Converged Network Adapter X520-SR1 Discontinued MMF up to 300m Single 10/1GbE PCIe v2.0 (5.0 GT/s)

Intel® Ethernet Server Adapter I350 Series

เปรียบเทียบ
ชื่อผลิตภัณฑ์
สถานะ
ตัวเลือกเอ็มเบ็ดเด็ดที่มี
ประเภทการต่อสาย
TDP
การกำหนดค่าพอร์ต
อัตราข้อมูลต่อพอร์ต
ประเภทของอินเตอร์เฟซระบบ
รองรับจัมโบ้เฟรม
การทำลวดลายวงจร
อัตราความเร็ว IO สูงสุด
การกำหนดค่าพอร์ตตัวอย่าง
อแดปเตอร์เซิร์ฟเวอร์ Intel® Ethernet I350-F4 Discontinued MMF 50um up to 550m; MMF 62.5um up to 275m 6 W Quad PCIe v2.1 (5.0 GT/s)
อแดปเตอร์เซิร์ฟเวอร์ Intel® Ethernet I350-F2 Discontinued MMF 50um up to 550m; MMF 62.5um up to 275m 5.5 W Dual PCIe v2.1 (5.0 GT/s)